Cá độ bóng đá bị phạt như thế nào

975 đã xem
0
0 Comments

Chơi cá độ bóng đá ở Việt Nam có bị phạt không mọi người

đã trả lời câu hỏi

4 Trả lời

0
caoviet 0 Comments

Theo luật cá độ bóng đá ở Việt Nam thì cá độ bóng đá có bị phạt không, mức phạt như thế nào là câu hỏi của rất nhiều người.

Cá độ bóng đá bị phạt như thế nào

Việt Nam chưa có quy định cụ thể, riêng biệt đối với cá độ bóng đá. Mà chỉ xem là hành vi đánh bạc trái phép.

Tổ chức cá độ bóng đá bị phạt như thế nào?

Theo Nghị định 167/2013/NĐ-CP (khoản 2 Điều 26) quy định:

2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong những hành vi đánh bạc sau đây:

a) Đánh bạc trái phép bằng một trong các hình thức như xóc đĩa, tá lả, tổ tôm, tú lơ khơ, tam cúc, 3 cây, tứ sắc, đỏ đen, cờ thế hoặc các hình thức khác mà được, thua bằng tiền, hiện vật;

b) Đánh bạc bằng máy, trò chơi điện tử trái phép;

c) Cá cược bằng tiền hoặc dưới các hình thức khác trong hoạt động thi đấu thể thao, vui chơi giải trí, các hoạt động khác;

d) Bán bảng đề, ấn phẩm khác cho việc đánh lô, đề.

Như vậy, hành vi cá độ bóng đá sẽ bị phạt tiền từ 01 triệu đồng đến 02 triệu đồng. Ngoài ra, người vi phạm còn bị tịch thu tang vật, phương tiện và tiền thu được do cá độ bóng đá có.

Nhiều người mà cá độ bóng đá dưới 2 triệu nhằm giải trí thì cũng không dính vi phạm theo quy định này.

Cá độ bóng đá 5 triệu thì cũng bắt đầu bị phạt tiền, từ mức 20 triêu đồng.

Cá độ trên mạng có bị bắt không

Trên thực tế thì trường họp cá độ bóng đá trên mạng rất hiếm khi bị bắt. Tại sao?

Mấy nhà cái uy tín thì người ta bảo vệ, bảo mật mọi thông tin người chơi được an toàn thông qua mã hóa hiện đại.

Vì thế, để đảm bảo an toàn thì nhiều người đam mê cá độ đã chuyển sang hình thức chơi online. Thường thì tỉ lệ kèo ăn cao, thanh toán tiền sòng phẳng, nhanh chóng. Nhưng hãy tìm nhà cá uy tín để chơi!

đã trả lời câu hỏi
You are viewing 1 out of 4 answers, click here to view all answers.